17 kamangha-manghang mga benepisyo sa kalusugan ng Macadamia Nuts | PH.Hair-Action.COM
Kalusugan at kabutihan

17 kamangha-manghang mga benepisyo sa kalusugan ng Macadamia Nuts

17 kamangha-manghang mga benepisyo sa kalusugan ng Macadamia Nuts

Makadamya mani ay isinasaalang-alang finest mani sa buong mundo (1). Makadamya mani ay maliit malangis lasa mani nilinang mula makadamya kulay ng nuwes puno na lumago sa mga tropikal na klima ng Australia, Brazil, Indonesia, Kenya, New Zealand, at South Africa. Kahit Australia ay ang pinakamalaking tagagawa ng makadamya mani, nuts nilinang sa Hawaii ay ang mga pinaka-acclaimed para sa kanilang masarap na lasa. Ang kanilang mga pinong lasa at malutong texture lagyan mo sila ng galak sa pagkonsumo. Narito ikaw ay malaman ng mga benepisyo ng makadamya mani.

May mga tungkol sa pitong species ng makadamya kulay ng nuwes lumago sa buong mundo, ngunit lamang ng dalawang ay nakakain at ay nilinang sa horticultural mga sakahan sa buong mundo. Ang dalawang species ay Macadamia integrifolia, na gumagawa makinis-may kabibi nuts, at makadamya tetraphylla, na gumagawa magaspang-may kabibi na mani.

Macadamia Nuts Nutritional Katotohanan

Macadamias ay isang rich source ng bitamina A, iron, protina, thiamin, riboflavin, niacin, at folates. Sila rin ay naglalaman ng katamtaman na halaga ng sink, tanso, kaltsyum, posporus, potasa, at magnesiyo. Macadamia ay naglalaman ng antioxidants tulad ng polyphenols, Amino acids, flavones, at siliniyum. Isa rin itong magandang source ng carbohydrates tulad ng sucrose, fructose, asukal, moltous, at ang ilan almirol-based na carbohydrates.

load...

USDA Kalusugan Tsart

Nutrient Unit Halaga bawat 100.0g 1.0 tasa, buong o halus 134g 1.0 ans (10-12 kernels) 28.35g
Proximates
Tubig G 1.361.820.39
Enerhiya Kcal 718962204
Protina G 7.9110.602.24
Kabuuang lipid (taba) G 75.77101.5321.48
Carbohydrate, sa pamamagitan ng pagkakaiba G 13.8218.523.92
Fiber, kabuuang pandiyeta G 8.611.52.4
Sugars, kabuuang G 4.576.121.30
Mineral
Kaltsyum, ca Mg 8511424
Iron, fe Mg 3.694.941.05
Magnesiyo, mg Mg 13017437
Phosphorus, p Mg 18825253
Potasa, k Mg 368493104
Sosa, na Mg 571
Zinc, zn Mg 1.301.740.37
Bitamina
Bitamina c, kabuuang ascorbic acid Mg 1.21.60.3
Thiamin Mg 1.1951.6010.339
Riboflavin Mg 0.1620.2170.046
Niacin Mg 2.4733.3140.701
Bitamina b-6 Mg 0.2750.3680.078
Folate, dfe Μg 11153
Bitamina b-12 Μg 0.000.000.00
Bitamina a, rae Μg 000
Bitamina a, iu Iu 000
Bitamina e (alpha-tocopherol) Mg 0.540.720.15
Bitamina d (d2 d3) Μg 0.00.00.0
Bitamina d Iu 000
Lipids
Mataba acids, kabuuang puspos G 12.06116.1623.419
Mataba acids, kabuuang monounsaturated G 58.87778.89516.692
Mataba acids, kabuuang polyunsaturated G 1.5022.0130.426
Kolesterol Mg 000
Iba pa
Caffeine Mg 000

Health Benefits Of Macadamia Nuts

Ang pagkain ng mani sa isang regular na batayan ay may positibong epekto sa kalusugan. Ang mga matamis, creamy, malutong, at marangyang mga mani ay mas madalas kaysa sa hindi naisip ng bilang mataas na taba utang na loob sa halip na kalusugan pagkain. Ngunit Macadamia ay naglalaman ng isang hanay ng mga pampalusog at kalusugan-nagsusulong ng mga nutrients na gawin itong isang mahalagang bahagi ng aming araw-araw na diyeta. Ang isang balanseng diyeta na naglalaman macadamias nagtataguyod ng magandang kalusugan, kahabaan ng buhay at ng pagbawas sa nagbabagong-buhay na sakit.

1. Heart Disease

Makadamya mani ay 100% kolesterol-free at ay mataas ang kapaki-pakinabang upang mabawasan ang kolesterol antas (2). Ang mga nuts ay mayaman sa malusog monounsaturated taba na kung saan ay sinabi na maging cardioprotective sa pamamagitan ng pagbabawas ng kolesterol na antas at makatulong upang linisin ang arteries. Macadamia din pinabababa ang antas ng triglycerides, na kung saan ay isang uri ng taba sa katawan at binabawasan ang panganib ng coronary sakit.

load...

2. Antioxidants

Isa pang benepisyo sa kalusugan ng makadamya dumating mula sa kanilang high flavonoid nilalaman. Flavonoids, na kung saan ay matatagpuan sa natural sa mga halaman makatulong upang maiwasan ang mga selula mula sa pinsala at pinoprotektahan mula sa kapaligiran toxins. Ang mga flavonoids convert sa antioxidants sa ating katawan (3). Ang mga antioxidants hanapin at sirain ang free radicals at protektahan ang aming mga katawan mula sa iba't ibang sakit at ilang uri ng kanser, na kinabibilangan ng suso, cervix, baga, prosteyt, at tiyan kanser.

3. Para sa Timbang Pagkawala

Ang mga taong karaniwang iwasan ang pagkain ng makadamya pag-iisip na ito ay may karga na may taba at kolesterol. Gayunman, ang mga taba sa makadamya ay monounsaturated taba na nagpo-promote ng pagbaba ng timbang (4). Makadamya mani ay mayaman sa palmitoleic acid, at wakas 7 mataba langis na nagbibigay ng mga bloke ng gusali para sa mga enzymes at kontrolin ang pagkasunog ng taba at sugpuin ang gana. Palmitoleic acid ay nagdaragdag ng taba metabolismo at binabawasan ang taba imbakan. Ang kanilang mga mataba acids na nilalaman ay gumagawa sa kanila ng isang lubhang nagbibigay-kasiyahan pagkain, at kakailanganin mo lamang ng isang maliit na bilang sa pakiramdam nasiyahan.

4. Proteins

Macadamias maglaman ng isang makabuluhang antas ng protina, na kung saan ay isang mahalagang bahagi ng aming mga diyeta at bumubuo ng kalamnan at nag-uugnay tisiyu sa ating mga katawan (5). Protina ay isang bahagi ng aming dugo at kumilos positibo sa ating kalusugan. Sila rin ay tumutulong upang mapanatili ang kalusugan ng buhok, kuko at balat.

5. Pandiyeta hibla

Macadamias ay naglalaman ng sa paligid ng 7% ng pandiyeta hibla. Pandiyeta hibla ay binubuo ng mga kumplikadong carbohydrates (6) at may kasamang maraming uri ng matutunaw at hindi matutunaw hibla. Pandiyeta hibla nagpapalaganap ng pagkasawa, ay nagbibigay ng mga pagkaing magaspang, aid pantunaw at makatulong sa pagbabawas ng paninigas ng dumi at ilang iba pang mga sakit na may kaugnayan sa ito.

6. Bone Health

Posporus sa makadamya gumaganap ng iba't-ibang mga tungkulin kabilang ang buto at ngipin mineralization, metabolismo, pagsipsip at transportasyon ng nutrients. Kaltsyum ay tumutulong din sa pagbuo ng ngipin at mga buto (7). Mangganeso sa makadamya ay tumutulong sa katawan na magdeposito ng mga bagong buto tissue, kaya na ang balangkas ay mananatiling malakas na bilang ka edad. Omega 3 pumipigil sa osteoporosis at binabawasan ang kalubhaan ng sakit sa buto.

7. Nagpo-promote ng Utak Kalusugan

Macadamia nagpo-promote ang kalusugan ng mga nervous system. Copper sa makadamya ay tumutulong upang gumawa ng neurotransmitters, ang mga kemikal kung saan ang aming utak cell ay gumagamit na magpadala ng mga kemikal na signal (8).

8. Nagbibigay Oleic Acid

Makadamya kulay ng nuwes langis ay mayaman sa oleic acid, na kung saan gumaganap ng isang mahalagang papel sa pagbabawas ng pamamaga at pagpapalakas ng memorya ng kapangyarihan. Ito rin ay tumutulong sa pagpapababa ng mga sintomas ng hika at ang mga antas ng masamang kolesterol sa katawan habang tumataas HDL (good cholesterol) mga antas. Ito mataba acid ay kapaki-pakinabang para sa balat kalusugan rin bilang mayroon itong napakahusay na moisturizing at pagbabagong-buhay properties.

9. Pagtaas Nutrient Absorption Rate

Tulad ng nabanggit mas maaga, makadamya kulay ng nuwes langis ay mataas sa monounsaturated acid nilalaman mataba. Mga mataba acids ay mahalaga para sa mabuting kalusugan bilang sila ng tulong sa pagtaas ng rate ng pagsipsip ng nutrients, pati na rin ang taba-malulusaw bitamina sa katawan.

10. Boosts Bone, Cell, At Tissue Lakas

Makadamya kulay ng nuwes langis ay gumaganap ng isang mahalagang papel sa pagpapanatili ng buto, mga cell at tisiyu ng katawan malakas. Ito ay dahil sa kanyang kayamanan sa magnesiyo. Mineral na ito ay nagbibigay din ng suporta sa mga kalamnan at magpalakas ng loob function at tumutulong sa stabilizing puso ritmo.

11. Nagbibigay ng optimal sa halaga ng Omega mataba Acids

Ayon sa mga eksperto, makadamya kulay ng nuwes langis ay may lamang ng tamang dami ng mga mahahalagang wakas mataba acids. Ito ay mahalaga para sa iyong katawan upang makakuha ng mas halaga ng wakas - 3 sa wakas - 6 mataba acids bilang isang kawalan ng timbang ay maaaring magdulot ng mga problema sa kalusugan tulad ng cardiovascular sakit, kanser, sakit sa buto, at iba pa Pag-aaral magmungkahi na ang pagkonsumo ng mga mani binabawasan antas ng LDL kolesterol masyado (9). Dahil ang mga taba ay hindi nagawa sa pamamagitan ng katawan, ito ay mahalaga upang makakuha ng mga ito sa pamamagitan ng iyong diyeta.

12. Pinipigilan TEWL

Ang isa pang nakapagpapalusog na makadamya kulay ng nuwes langis ay mayaman sa ay linoleic acid. Ito ay isang mataba acid na lubhang benepisyo ng balat. Maaari itong maiwasan TEWL, o trans-ukol sa balat pagkawala ng tubig, mula sa pinong tisiyu ng balat.

13. Ina-absorb ang Free Radicals

Makadamya kulay ng nuwes langis ay naglalaman ng antioxidants tulad ng Squalene at bitamina E. Ang mga antioxidants maiwasan ang pinsala na dulot sa katawan sa pamamagitan ng libreng radicals sa pamamagitan ng lubhang kaganyak-ganyak ang mga ito. Free radicals ay mayroon din ng kakayahan upang baguhin DNA. Ang antioxidants sa tulong na ito ng langis sa neutralizing ang libreng radicals at maiwasan ang nakamamatay na sakit tulad ng suso, cervix, suso o prostate cancer. Sila rin ay antalahin ang mga palatandaan ng pag-iipon at palakasin ang pangkalahatang kalusugan.

14. Nagbibigay Hydration

Maraming mga kadahilanan, kabilang ang mga beauty treatment, hot shower, at iba pa maubos ang kahalumigmigan mula sa iyong buhok at balat. Upang tiyakin na ang mga ito ay malusog, kailangan mo upang panatilihin ang mga ito well-hydrated. Tulad ng nabanggit mas maaga, ang iyong katawan natural gumagawa palmitoleic acid, ngunit ito mabilis ay makakakuha ng maubos na may edad. Omega Ang - 7 na makadamya kulay ng nuwes langis ay nagbibigay ng gumaganap ng isang malaking papel sa replenishing palmitoleic acid sa iyong katawan at mapigil ang inyong balat at buhok hydrated. Balat At Buhok Benepisyo

15. Mga pagkaantala Skin Aging

Ang mga benepisyo ng makadamya kulay ng nuwes langis para sa balat ay sobra. Makadamya kulay ng nuwes langis ay may isang mataas na nilalaman ng palmitoleic mataba acids. Ito ay isang nakapagpapalusog na may mahusay na mga benepisyo sa balat tulad ng ito pagkaantala sa proseso ng cell at balat pag-iipon. Dahil palmitoleic acid ay makakakuha ng maubos mabilis hangga't balat ng edad, ito ay mahalaga na magkaroon ng ganitong langis. Ito ay isa sa mga dahilan kung bakit makadamya kulay ng nuwes langis ay isang mahalagang sangkap sa maraming mga anti-aging mga produkto.

16. Pinoprotektahan ng balat at buhok

Antioxidant mga katangian ng makadamya kulay ng nuwes langis ay hindi lamang maprotektahan ang iyong katawan mula sa libreng radicals, ngunit din ang iyong balat at buhok pati na rin. Ang iyong balat at buhok ay din mataas ang tsansa sa pinsala na dulot ng libreng radicals. Ang antioxidants sa langis protektahan ang iyong balat at buhok mula sa naturang pinsala at matiyak kalusugan mula sa loob. Makakakuha ka ng mga kumikinang, kabataan balat at malakas, makislap buhok.

17. Iniiwasan ang buhok pagbasag

Nakarating na ba kayo ginamit makadamya kulay ng nuwes langis para sa buhok? Ayon sa mga eksperto, makadamya kulay ng nuwes langis ay maaaring panatilihin ang buhok mula sa paglabag. Ito penetrates sa buhok follicles at ang anit at tumutulong sa pagpapabuti ng buhok pagkalastiko at lakas. Sa gayon maraming mga biological at kapaligiran mga kadahilanan na maging sanhi ng pagkasira ng buhok, makadamya kulay ng nuwes langis ay isang mahusay na langis na magkaroon ng i-reverse ang pinsala na ginawa sa iyong buhok.

Paggamit / Cooking Tips

Makadamya kulay ng nuwes langis ay maaaring gamitin upang magluto ng isang malawak na iba't-ibang masasarap na pagkain. Gumagana ito nang napakahusay bilang salad dressing dahil mayroon itong isang halos matamis at nagkakaroon ng lasang nuwes lasa. Ito rin ay isang kahanga-hangang langis para sa Pagprito at pagbe-bake. Makadamya kulay ng nuwes langis panlasa mahusay sa lahat ng bagay mula bunga na keso na veggies. Walang katapusan sa mga bagay na maaari mong gawin sa mga ito!

Bukod sa pagluluto na may makadamya kulay ng nuwes langis, maaari mo ring gamitin ito topically at bigyan ang iyong balat at buhok lahat ng mga benepisyo na ito ay may mag-alok. Ang kalagayan ng iyong buhok, gamitin ito mainit-init at massage ang iyong buhok at anit sa mga ito. Upang panatilihin ang iyong balat kabataan at moisturized, maaari mo itong gamitin sa iyong katawan pagkatapos ng iyong araw-araw na shower. Maaari mo ring gamitin ang kamangha-manghang mga langis sa paggamot sa mga nasirang cuticles.

Tulad ng iyong nakikita, ang mga benepisyo ng makadamya kulay ng nuwes para sa iyong katawan, balat at buhok. Siguro dapat mong isipin ang tungkol sa pagpapalit ng iyong iba pang mga langis na may isang ito, kung hindi mo pa nagagawa!

Paano nabago ang post na ito sa mga benepisyo ng makadamya mani nakatulong sa iyo? Ipaalam sa amin kung sa pamamagitan ng pagkomento sa kahon sa ibaba!

load...